* Front & back cover images are for illustration purposes only and the price of book is sold separately.
  • Original Book Title: YOGA AND MEDITATION FOR ALL AGES
  • Availability : Available
  • Translators : PRASHANT TALNIKAR
  • ISBN : 9788177668377
  • Edition : 4
  • Publishing Year : SEPTEMBER 2007
  • Weight : 500.00 gms
  • Pages : 84
  • Language : Translated From ENGLISH to MARATHI
  • Category : HEALTHCARE & PSYCHOLOGY
Quantity
Buying Options:
  • Ebooks:
  • Print Books:
WHAT ARE THE ESSENTIAL FACTORS OF BEING BEAUTIFUL, YOUNG AND CALM? YOU NEED TO HAVE A WELL FIGURED BODY, FRESH AND SMOOTH COMPLEXION, BRIGHT EYES FULL OF LIFE, HEALTHY HAIR AND THE MOST IMPORTANT IS THE PEACE OF MIND. THIS BOOK REVEALS THE YOGIC, VEDIC, AYURVEDIC AND TRADITIONAL WAYS OF ACQUIRING THE ABOVE MENTIONED FACTORS. THE AUTHOR IS A WELL KNOWN YOGA THERAPIST. SHE IS PRACTICING IT FOR THE PAST 25 YEARS. SHE HAS SUCCESSFULLY TREATED PATIENTS WITH ASTHMA, JOINT PAIN, BACKACHE, TUMOURS AND CANCER AS WELL.
सुंदर, तरुण आणि शांत राहण्यासाठी सुडौल, प्रमाणबद्ध आणि शिडशिडीत शरीर, नितळ आणि टवटवीत त्वचा, तेजस्वी, पाणीदार डोळे, सशक्त केस आणि सगळयात महत्त्वाचं म्हणजे मन:शांती या गोष्टी आवश्यक असतात. या पुस्तकामध्ये हे घटक मिळवण्यासाठी योगिक, वैदिक, आयुर्वेदिक आणि पारंपरिक पद्धती सांगितलेल्या आहेत. बिजयालक्ष्मी होता या एक नामांकित योगचिकित्सक असून गेली पंचवीस वर्षं या क्षेत्रात काम करत आहेत. अस्थमा, सांधेदुखी, पाठदुखी इ. पासून ते विविध प्रकारच्या गाठी (ट्यूमर) आणि कर्करोगापर्यंत अनेक आजारांवर त्यांनी यशस्वी उपचार केले आहेत.
Video not available
No Records Found
No Records Found
Keywords
"#MARATHIBOOKS#ONLINEMARATHIBOOKS#TRANSLATEDMARATHIBOOKS#TBC#TRANSLATEDBOOKS@50% #SOUNDARYAANITARUNYATIKAVANYASATHIYOGSADHANA #YOGAANDMEDITATIONFORALLAGES #सौंदर्यआणितारुण्यटिकविण्यासाठीयोगसाधना #HEALTHCARE&PSYCHOLOGY #TRANSLATEDFROMENGLISHTOMARATHI #PRASHANTTALNIKAR #BIJOYLAXMIHOTA #बिजयालक्ष्मीहोता "
Customer Reviews
Write Your Own Review
  • Default typing language is Marathi. To type in English press Ctrl+G key combination
Submit Review
PLEASE SEND YOUR AUDIO REVIEW ON editorial@mehtapublishinghouse.com

Related Books

People Who Bought This Item Also Bought

Latest Reviews

DURDAMYA
DURDAMYA by G.B. DESHMUKH Rating Star
श्री. दिपक भगवंत पांडे... पुणे

` *दुर्दम्य` : अजब ऑफिसरची गजब गोष्ट* जी. बी. देशमुख लिखित `दुर्दम्य` हे पुस्तक शासकीय सेवेत असलेल्या एका अत्यंत वेगळ्या आणि प्रभावी व्यक्तिमत्त्वाची ओळख करून देते. लेखकाने रेखाटलेली ही व्यक्तिरेखा जितकी रुक्ष, कडक शिस्तीची आणि विक्षिप् वाटते, तितकीच ती आतून त्याच्यात असलेल्या प्रामाणिकपणाची साक्ष देते. एका तत्त्वनिष्ठ आयुष्याचा हा जीवनपट आदर्शवत वाटणारा आहे. भ्रष्टाचार आणि तडजोडीच्या राजकारणापासून स्वतःला `दोन हात दूर` ठेवणारी त्या अधिकाऱ्याची वृत्ती आजच्या सामाजिक परिस्थितीत अत्यंत बोधक ठरेल. स्वतःच्या प्रामाणिकतेच्या मूल्यांशी कधीही तडजोड न करणारी ही व्यक्तिरेखा नक्कीच प्रदीर्घ काळ स्मरणात राहण्याजोगी आहे. पुस्तकातील `दोन रूपये चाळीस पैसे`, `दूध का दूध, पानी का पानी`, `मजेदार प्रायश्चित्त` हे लेख पुस्तकातील व्यक्तिरेखेकडून धडा घेण्यासारखे आहे. `एकटा जीव` हे प्रकरण मनाला चटका देऊन जाते. जी. बी. देशमुख यांनी त्यांच्या शासकीय सेवेतील सहकारी एकनाथन या व्यक्तिमत्त्वाशी संबंधित २५ वर्षांच्या कालावधीतील आलेल्या अनुभवांचे चपखल निरीक्षण करून ते पुस्तकात आरेखित केले आहे. लेखकाच्या निरीक्षणशक्तीला सलाम ! त्यांची लेखनशैली अतिशय प्रवाही, संयत आणि मार्मिक आहे. त्यांनी त्या व्यक्तिमत्त्वाच्या स्वभावातील हा `विक्षिप्तपणा` किंवा रुक्षपणा दाखवताना, त्यामागील त्यांची नैतिकता आणि बाणेदारपणा अतिशय बारकाव्यांसह रेखाटला आहे. प्रत्येक प्रकरणाखालील सारांश (CONCLUDING PARAGRAPH) खूपच उत्कृष्ट ! कोणत्याही अनावश्यक भावनिकतेचा पसारा न मांडता, थेट आणि वास्तववादी शैलीत केलेले हे व्यक्तिचित्रण पुस्तकाची रंगत कमालीची वाढवते. जी. बी. देशमुख यांना पुढील लेखनासाठी हार्दिक शुभेच्छा ! ...Read more

THE CASE OF THE HOWLING DOG
THE CASE OF THE HOWLING DOG by ERLE STANLEY GARDNER Rating Star
प्रमोद कडवे

हे पुस्तक खूपच चांगले आहे.वाचत असताना आपले देहभान विसरून जाते.