* Front & back cover images are for illustration purposes only and the price of book is sold separately.
Quantity
Buying Options:
  • Print Books:
AMPHIBIANS ARE RULING ANIMALS. FROG, BHEK ARE THE TWO FAMILIAR TO WHOM? IT MEANS THE START OF MONSOON THE NATURE SONG OF THE FROGS STARTS WITH THE SOUND OF `SCARY SCARY`! 35 CRORES THEY DEVELOPED THAT FISH. THESE WERE THE FIRST ANIMALS THAT BEGAN THEIR LIVES; THEY NEED WATER FOR REPRODUCTION.
उभयचर म्हणजे जमिनीवर आणि पाण्यात राहणारे प्राणी. बेडूक, भेक हे उभयचर कुणाच्या परिचयाचे नाहीत? पावसाळा सुरू झाला म्हणजे बेडकांचे निसर्गगान सुरू होते ते `डराव डराव` अशा आवाजाने! ३५ कोटी वर्षांपूर्वी त्यांचा विकास झाला तो माशांपासून. हेच ते पहिले प्राणी की, ज्यांनी जमिनीवर आपल्या जीवनाचा प्रारंभ केला; परंतु प्रजोत्पादनासाठी त्यांना पाणी आवश्यक असते. नानाविध प्रकारचे उभयचर पाहून आपण थक्क होतो. काहींना चार पाय असतात, तर काहींना दोन पाय. काही बिनपायांचे असतात. सापकिरम, न्यूट यांसारखे उभयचर अनोखेच आहेत. काही बेडूक झाडावर राहतात, तर काही उड्डाण करतात. काही शिंगधारी असतात, तर काही अत्यंत विषारी! उभयचरांमधील पिलांचे संगोपन ममतेचे मनोज्ञ दर्शन घडविते. अशा या अनोख्या जिवांची माहिती वाचकांना नक्कीच आवडेल.

No Records Found
No Records Found
Keywords
Customer Reviews
Write Your Own Review
  • Default typing language is Marathi. To type in English press Ctrl+G key combination
Submit Review
PLEASE SEND YOUR AUDIO REVIEW ON editorial@mehtapublishinghouse.com

Related Books

People Who Bought This Item Also Bought

Latest Reviews

KULAMAMACHYA DESHAT
KULAMAMACHYA DESHAT by G.B. DESHMUKH Rating Star
विभा मिटकरी, मुंबई.

`कुलामामाच्या देशात` ह्या पुस्तकाचे लेखक जी.बी.देशमुख ह्यांची लेखन शैली फार छान आहे. ओघवत्या लेखन शैली मुळे पुस्तक वाचताना प्रत्येक प्रसंग डोळ्यांसमोर उभा राहतो, आपण घरात नसून जंगलात वावरतोय असा अनुभव येतो, प्रत्येक कथा उत्कंठा वाढवणारी आहे आणि वन्यजवना बद्दल खूप महत्त्व पुर्ण माहिती देणारी आहे. माझी जी.बी.देशमुखांना विनंती कि त्यांनी श्री.रवींद्र वानखेडे साहेबांच्या संग्रही असणारे असेच अनेक चित्तथरारक अनुभव आम्हा वाचकांसाठी शब्द बद्ध करावे. ...Read more